Practicing with 6th Standard Maths Question Paper with Answers Kerala Syllabus and 6th Standard Maths Annual Exam Question Paper 2023-24 Malayalam Medium will help students prepare effectively for their upcoming exams.
Class 6 Maths Annual Exam Question Paper 2023-24 Malayalam Medium
Time: 2 Hours
Total Score : 60
പ്രവർത്തനം – 1

ചിത്രത്തിൽ ഷെയ്ഡ് ചെയ്തിരിക്കുന്ന ഭാഗ ത്തിന്റെ കോണളവ് 40 ആണ്.
A) ഷെയ്ഡ് ചെയ്യാത്ത ഭാഗത്തിന്റെ കോണളവ് മാണ്?
Answer:
360° – 40° = 320°
B) ഷെയ്ഡ് ചെയ്തത് വൃത്തത്തിന്റെ എത്ര ഭാഗ മാണ്?
Answer:
\(\frac{40}{360}=\frac{1}{9}\)
C) ഷെയ്ഡ് ചെയ്യാത്തത് വൃത്തത്തിന്റെ എത്ര ഭാഗ മാണ്?
Answer:
\(\frac{320}{360}=\frac{8}{9}\)
or
1 – \(\frac{1}{9}=\frac{8}{9}\)
പ്രവർത്തനം – 2

ചിത്രത്തിൽ ∠BOC യുടെ 2 മടങ്ങാണ് ∠DOC.
A) ∠DOC എത്ര?
Answer:
∠DOC = 2 × ∠BOC
= 2 × 36
= 72°
B) ∠AOE യുടെ അളവ് എത്ര?
Answer:
∠AOE = ∠BOD (എതിർകോണുകൾ തുല്യ മാണ്
= 72 + 36 = 108°
C) ∠AOD യുടെ അളവ് കാണുക.
Answer:
∠AOD + ∠BOD = 180° [രേഖീയ ജോഡി]
∠AOD = 180 – ∠BOD
= 180 – 108
= 72°
D) ചിത്രത്തിലെ ഏതെങ്കിലും 2 രേഖീയ ജോഡി കളുടെ പേര് എഴുതുക.
Answer:
∠BOD, ∠AOD
∠BOE, ∠AOE
![]()
പ്രവർത്തനം – 3
2021 – 22 വർഷം മഞ്ചാടിക്കുന്ന് യു. പി. സ്കൂളിലെ കുട്ടികളുടെ ആകെ എണ്ണം 900 ആയിരുന്നു. ഇതിൽ 60% പെൺകുട്ടികളും ബാക്കിയുള്ളവർ ആൺകുട്ടികളും ആയിരുന്നു.
A) ആൺകുട്ടികൾ ആകെയുള്ളതിന്റെ എത്ര ശതമാ നമാണ്?
Answer:
100 – 60 = 40%
B) പെൺകുട്ടികളുടെ എണ്ണമെത്ര?
Answer:
പെൺകുട്ടികളുടെ എണ്ണ = 900 × \(\frac{60}{100}\) = 540
C) 2022 – 23 വർഷത്തിൽ കുട്ടികളുടെ എണ്ണം മുൻ വർഷത്തേക്കാൾ 20% വർധിച്ചു. 2022-23 വർഷത്തെ ആകെ കുട്ടികളുടെ എണ്ണമെത്ര?
Answer:
2022 – 23 വർഷത്തിൽ കുട്ടികളുടെ എണ്ണം
= \(\frac{120}{100}\) × 900
= 1080
D) 2023-24 വർഷം മുൻ വർഷത്തേക്കാൾ 10% കുട്ടി കൾ കുറഞ്ഞു. ഇപ്പോൾ ഉള്ള കുട്ടികളുടെ എണ്ണം മുൻ വർഷത്തേതിന്റെ എത്ര ശതമാനമാണ്?
Answer:
ചോദിച്ചിരികുന്ന ശതമാനം = 90%
പ്രവർത്തനം – 4
പട്ടികയിലെ ഭിന്നസംഖ്യകളെ 10, 100, 1000 എന്നി ങ്ങനെയുള്ള സംഖ്യകൾ ഛേദമായ ഭിന്നസംഖ്യ യായി എഴുതി ദശാംശ രൂപത്തിലേക്ക് മാറ്റി എഴു തുക.
| ഭിന്നസംഖ്യ | തുല്യഭിന്നം | ദശാംശ സംഖ്യ |
| \(\frac{1}{2}\) | \(\frac{5}{10}\) | 0.5 |
| \(\frac{1}{4}\) | ||
| \(\frac{3}{8}\) | ||
| \(\frac{7}{25}\) | ||
| \(\frac{1}{20}\) | ||
| \(\frac{3}{5}\) |
Answer:
| ഭിന്നസംഖ്യ | തുല്യഭിന്നം | ദശാംശ സംഖ്യ |
| \(\frac{1}{2}\) | \(\frac{5}{10}\) | 0.5 |
| \(\frac{1}{4}\) | \(\frac{25}{100}\) | 0.25 |
| \(\frac{3}{8}\) | \(\frac{375}{1000}\) | 0.375 |
| \(\frac{7}{25}\) | \(\frac{28}{100}\) | 0.28 |
| \(\frac{1}{20}\) | \(\frac{5}{100}\) | 0.05 |
| \(\frac{3}{5}\) | \(\frac{6}{10}\) | 0.6 |
പ്രവർത്തനം – 5
A) താഴെ തന്നിരിക്കുന്ന വയിൽ ഘടകങ്ങളുടെ എണ്ണം ഒറ്റ സംഖ്യയായ സംഖ്യ ഏത്?
(18, 8, 16, 13)
Answer:
16
B) 12 ന്റെ ഘടകങ്ങളുടെ എണ്ണമെത്ര?
Answer:
12 = 2 × 2 × 3 = 2² × 3
∴ ഘടകങ്ങളുടെ എണ്ണം = (2 + 1)(1 + 1)
= 3 × 2 = 6
C) 20നെ അഭാജ്യസംഖ്യകളുടെ ഗുണനഫലമായി എഴുതുക.
Answer:
20 = 2 × 2 × 5
D) 60നെ അഭാജ്യഘടകങ്ങളായി പിരിച്ചെഴുതി എല്ലാ ഘടകങ്ങളും കണ്ടെത്തുക.
Answer:
60 = 2 × 2 × 3 × 5
∴ ഘടകങ്ങൾ = 1, 2, 3, 4, 5, 6, 10, 12, 15, 20, 30, 60

![]()
പ്രവർത്തനം – 6
സീനയുടെ സ്കൂളിൽ നിന്ന് സഹപാഠിക്കൊരു വീട് നിർമ്മിച്ചു കൊടുക്കാൻ തീരുമാനിച്ചു. യു. പി. വിഭാഗം കുട്ടികളിൽ നിന്ന് ലഭിച്ച തുകയെ സൂചിപ്പിക്കുന്ന ബാർ ഡയഗ്രം താഴെ കൊടുത്തി രിക്കുന്നു.

A) ഏത് ക്ലാസിൽ നിന്നാണ് ഏറ്റവും കുറവ് തുക ലഭിച്ചത്?
Answer:
5 A
B) ഏതൊക്കെ ക്ലാസുകളിൽ നിന്നാണ് ഒരേ തുക ലഭിച്ചത്?
Answer:
6A, 7B
C) 5 എ, 5 ബി ക്ലാസ്സുകളിൽ നിന്ന് ആകെ ലഭിച്ച തുകയെത്ര?
Answer:
5A യിൽ നിന്ന് ലഭിച്ച തുക = 4500
5 B യിൽ നിന്ന് ലഭിച്ച തുക = 5000
ആകെ തുക = 4500 + 5000 = 9500
D) 6 ബി യിൽ നിന്ന് ലഭിച്ച തുകയേക്കാൾ എത കൂടുതലാണ് 7 ബി യിൽ നിന്ന് ലഭിച്ചത്?
Answer:
7 B യിൽ നിന്ന് ലഭിച്ച തുക = 7000
6 B യിൽ നിന്ന് ലഭിച്ച തുക = 6500
അധിക തുക = 7000 – 6500 = 500
E) ഡയഗ്രത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കി ഒരു ചോദ്യം തയ്യാ റാക്കുക.
Answer:
ഏത് ക്ലാസിൽ നിന്നാണ് ഏറ്റവും കൂടുതൽ തുക ലഭിച്ചത്?
പ്രവർത്തനം – 7
സ്കൂൾ സമ്പാദ്യപദ്ധതിയിൽ നിക്ഷേപിക്കുന്നതി നായി ചില കുട്ടികൾ കൊണ്ടുവന്ന തുകയെക്കു റിച്ചുള്ള വിവരങ്ങൾ താഴെ പട്ടികയിൽ കൊടു ത്തിരിക്കുന്നു.

A) പട്ടിക പൂരിപ്പിക്കുക.
Answer:

B) 20 രൂപ നോട്ടുകളുടെ എണ്ണത്തെ ‘a’ എന്നും 10 രൂപ നോട്ടുകളുടെ എണ്ണത്തെ b’ എന്നും ആകെ തുകയെ ” എന്നും സൂചിപ്പിച്ചാൽ ഇവ തമ്മി ലുള്ള ബന്ധം എങ്ങനെ എഴുതാം?
Answer:
20 a + 10 b = t
![]()
പ്രവർത്തനം – 8

A) ചിത്രത്തിൽ കാണുന്ന പെട്ടിയുടെ വ്യാപ്തം കണ്ടെത്തുക.
Answer:
വ്യാപ്തം = നീളം × വീതി × ഉയരം
= 80 × 40 × 10
= 32000 cm3
B) നീളം 10 സെ.മീ., വീതി 4 സെ.മീ., ഉയരം 2 സെ. മീ. വീതം അളവുള്ള പരമാവധി എത്ര പെട്ടികൾ ഈ പെട്ടിയിൽ അടുക്കിവയ്ക്കാം.
Answer:
നീളം 10 സെ.മീ., വീതി 4 സെ.മീ., ഉയരം 2 സെ.മീ. വീതം അളവുള്ള പെട്ടിയുടെ വ്യാപ്തം
= 10 × 4 × 2 = 80 cm3
പെട്ടികളുടെ എണ്ണം = \(\frac{32000}{80}\) = 400
C) ചിത്രത്തിലെ പെട്ടിയുടെ നീളവും വീതിയും ഉയ രവും ഇരട്ടിച്ചാൽ വ്യാപ്തം എത്രയാകും? ഇത് ചിത്രത്തിലെ പെട്ടിയുടെ വ്യാപ്തത്തിന്റെ എത മടങ്ങാണ്?
Answer:
പുതിയ നീളം = 80 × 2 = 160 cm
പുതിയ വീതി = 40 × 2 = 80cm
പുതിയ ഉയരം = 10 × 2 = 20cm
പുതിയ വ്യാപ്തം = 160 × 80 × 20 = 256000 cm3

ചിത്രത്തിലെ പെട്ടിയുടെ വ്യാപ്തം പുതിയ വ്യാപ്തത്തിന്റെ 8 മടങ്ങാണ്.