6th Standard Maths Annual Exam Question Paper 2021-22 Malayalam Medium

Practicing with 6th Standard Maths Question Paper with Answers Kerala Syllabus and 6th Standard Maths Annual Exam Question Paper 2021-22 Malayalam Medium will help students prepare effectively for their upcoming exams.

Class 6 Maths Annual Exam Question Paper 2021-22 Malayalam Medium

Time: 2 hours
Total Score : 60

പ്രവർത്തനം – 1
കോണുകൾ കണ്ടെത്താം

6th Standard Maths Annual Exam Question Paper 2021-22 Malayalam Medium 1
a) ചിത്രം (1) ൽ ∠ABD = ?
Answer:
6th Standard Maths Annual Exam Question Paper 2021-22 Malayalam Medium 2
ചിത്രത്തിൽ
∠ABC = 125°
∠DBC = 45°
∠ABD =?
∠ABD = ∠ABC – ∠DBC
= 125 – 45
= 80°

b) മൂന്നാം ചിത്രത്തിൽ ∠ABD = ?
Answer:
6th Standard Maths Annual Exam Question Paper 2021-22 Malayalam Medium 3
ചിത്രത്തിൽ ∠ABD യും ∠DBC യും രേഖീയ ജോഡികൾ
∠ABD + ∠DBC = 180°
∠ABD + 50° = 180°
∠ABD = 180° – 50° = 130°

c) ചിത്രം 2 മട്ടങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ച് വരക്കുക.
Answer:
∠ABD = 135° = 90° + 45°
90° മട്ടവും 45° മട്ടവും ഉപയോഗിക്കാം.
90+ 45 + 30 = 135 + 30 = 165°
6th Standard Maths Annual Exam Question Paper 2021-22 Malayalam Medium 4

പ്രവർത്തനം – 2
വയസ്സ് കണ്ടെത്താം

6A ക്ലാസ്സിൽ ആകെ 24 കുട്ടികളുണ്ട്. ഇതിൽ 5 പേർ 11 വയസ്സുള്ളവരും 14പേർ 12 വയസ്സുള്ളവരുമാണ്. ബാക്കി യുള്ളവർക്ക് 13 വയസ്സാണ് പ്രായം.
a) 13 വയസ്സുള്ള കുട്ടികളുടെ എണ്ണം?
Answer:
ആകെ കുട്ടികൾ = 24
12 വയസ്സുള്ളവർ = 14
11 വയസ്സുള്ളവർ = 5
ബാക്കിയുള്ളവർ = ?
24 – (14 + 5) = 5
13 വയസ്സുള്ളവർ = 5

6th Standard Maths Annual Exam Question Paper 2021-22 Malayalam Medium

b) ക്ലാസ്സിലെ കുട്ടികളുടെ ആകെ വയസ്സെത്ര?
Answer:
5-ാം ക്ലാസ്സിലെ കുട്ടികളുടെ ആകെ വയസ്സ്
= (5 × 11) + (12 × 14) + (5 × 13)
= 55 + 168 + 65
= 288

c) 6 ലെ കുട്ടികളുടെ ശരാശരി വയസ്സ് കണക്കാക്കുക.
Answer:
6th Standard Maths Annual Exam Question Paper 2021-22 Malayalam Medium 5
= \(\frac{288}{24}\)
= 12 വയസ്സ്

പ്രവർത്തനം – 3
പാൽ കണക്ക്

അമ്മുവിന്റെ വീട്ടിൽ എല്ലാ ദിവസവും ഒരേ അളവിലാണ് പാൽ വാങ്ങുന്നത്. വാങ്ങുന്ന പാലിന്റെ \(\frac{4}{5}\) ഭാഗം ചായക്കു ള്ളതാണ് ബാക്കി അമ്മൂന് കുടിക്കാനുള്ളത്.
a) ആകെ വാങ്ങുന്ന പാലിന്റെ എത്ര ഭാഗമാണ് അമ്മു കുടി ക്കുന്നത്.
Answer:
ചായക്കുള്ള പാൽ = \(\frac{4}{5}\)
അമ്മുവിന് കുടിക്കാനുള്ളത് = 1 – \(\frac{4}{5}\)
= \(\frac{5}{5}-\frac{4}{5}=\frac{1}{5}\) ഭാഗം

b) അമ്മു കുടിക്കുന്നതാണ് – ലിറ്റർ ആണെങ്കിൽ ആകെ വാങ്ങുന്ന പാലിന്റെ അളവെന്ത് ?
Answer:
അമ്മു കുടിക്കുന്നത്
= \(\frac{1}{4}\)l = 250 ml
250 ml = ആകെ പാലിന്റെ \(\frac{1}{5}\)
ആകെ പാലിന്റെ \(\frac{1}{5}\) = 250 ml
ആകെ പാൽ = 250 × 5
= 1250 ml
= 1 ലി 250 മില്ലി

c) അമ്മൂന്റെ വീട്ടിൽ ഒരാഴ്ച വാങ്ങുന്ന പാലിന്റെ അളവെ (o)?
Answer:
ഒരാഴ്ചത്തെ പാലിന്റെ അളവ്
= 7 × 1250 മില്ലി
= 8750 മില്ലി
= 8 750 മില്ലി
= 8.75 ലിറ്റർ

പ്രവർത്തനം – 4
ഘടകങ്ങൾ കണ്ടെത്താം.

a) 12 നെ അഭാജ്യഘടകങ്ങളായി എഴുതിയത് നോക്കു. 12 = 2 × 2 × 3
എങ്കിൽ 12ന്റെ ഘടകങ്ങളുടെ എണ്ണമെത്ര?
Answer:
12 = 2 × 2 × 3
ഘടകങ്ങളുടെ എണ്ണം
N = (P1 + 1) (P2 + 1)

P1 = 2 എന്ന അഭാജ്യസംഖ്യാഘടകങ്ങളുടെ എണ്ണം
P1 = 3 ന്റെ എണ്ണം
N = (2 + 1) – (1 + 1)
= 3 × 2
= 6

b) 108 നെ അഭാജ്യഘടകങ്ങളാക്കി പട്ടികപ്പെടുത്തൂ.
Answer:
108 = 2 × 2 × 3 × 3 × 3
6th Standard Maths Annual Exam Question Paper 2021-22 Malayalam Medium 6

പ്രവർത്തനം – 5
ജലവിതരണം

ഒരു ജലസംഭരണിയുടെ അകത്തെ നീളം 5 മീറ്ററും വീതി 4 മീറ്ററും ഉയരം 3 മീറ്ററുമായാൽ
a) സംഭരണിയുടെ ഉള്ളളവ് കാണുക.
Answer:
ജലസംഭരണിയുടെ നീളം = 5 മീറ്റർ
വീതി = 4 മീറ്റർ
ഉയരം = 3 മീറ്റർ
ഉള്ളളവ് = നീളം × വീതി × ഉയരം
= 5 × 4 × 3
= 60 ഘന.മീ

b) ഒരു ദിവസത്തെ ജലവിതരണം കഴിഞ്ഞാൽ സംഭരണി ക്കുള്ളിൽ 40 ഘന മീറ്റർ വെള്ളമുണ്ട്. എത്ര ഉയരത്തിൽ വെള്ളമുണ്ട്.
Answer:
ഒരു ദിവസത്തെ വിതരണം കഴിഞ്ഞാൽ
ജലത്തിന്റെ അളവ് = 40 ഘന.മീ
വ്യാപ്തം = 40 ഘന.മീ
6th Standard Maths Annual Exam Question Paper 2021-22 Malayalam Medium 7
= \(\frac{40}{5 \times 4}\)
= 2 മീറ്റർ

c) ആ ദിവസം എത്ര ജലമാണ് വിതരണം ചെയ്തത്?
Answer:
വിതരണം ചെയ്ത വെള്ളം = വിതരണത്തിൽ മുമ്പുള്ള വ്യാപ്തം – വിതര ണത്തിൽ ശേഷമുള്ള വ്യാപ്തം
= 60 – 40
= 20 ഘന മീ

6th Standard Maths Annual Exam Question Paper 2021-22 Malayalam Medium

പ്രവർത്തനം – 6
രാജുവിന്റെ പൂന്തോട്ടം

രാജുവിന്റെ ചതുരാകൃതിയിലുള്ള പൂന്തോട്ടത്തിന്റെ നീളം 2 മീറ്റർ 65സെ.മീ. വീതി 1.45 മീറ്ററും ആണ്.
a) നീളം ദശാംശരൂപത്തിലെഴുതുക.
Answer:
രാജുവിന്റെ പൂന്തോട്ടത്തിന്റെ നീളം = 2മീ 65 സെ.മീ.
= 2\(\frac{65}{100}\) മീ.
= 2.65 മീ.

b) നീളം വീതിയേക്കാൾ എത്ര കൂടുതലാണ്.
Answer:
നീളം = 2.65 മീ.
വീതി = 1.45
വ്യത്യാസം = 2.65 – 1.45
= 1.2 മീറ്റർ
6th Standard Maths Annual Exam Question Paper 2021-22 Malayalam Medium 8

c) പൂന്തോട്ടത്തിന്റെ പരപ്പളവ് കണക്കാക്കുക.
Answer:
പരപ്പളവ് = നീളം × വീതി
= 2.65 × 1.45
= 3.8425 ച. മി

പ്രവർത്തനം – 7
വരവും ചെലവും

രാമുവിന്റെ മാസവരുമാനം 12500 രൂപയാണ് ഇതിന്റെ 10% മകന്റെ പഠനത്തിൽ വേണ്ടിയും 2500 രൂപ വായ്പാ തിരിച്ചടവിനുവേണ്ടിയും ചെലവാകുന്നു. ബാക്കി തുക യുടെ \(\frac{1}{5}\) ഭാഗം ആ മാസത്തെ സമ്പാദ്യമാണ്.
a) മകന്റെ പഠനത്തിൽ ചെലവാകുന്ന തുക.
Answer:
രാമുവിന്റെ മാസവരുമാനം = 12500 രൂപ
പഠനത്തിനുപയോഗിക്കുന്ന ശതമാനം = 10%
പഠനത്തിനുപയോഗിക്കുന്ന തുക
= 10% of 12500
= \(\frac{10}{100}\) × 12500
= 1250 രൂപ

b) തിരിച്ചടവ് എത്ര ശതമാനം ?
Answer:
തിരിച്ചടവ് = 2500 രൂപ
തിരിച്ചടവ് ശതമാനം = \(\frac{2500}{12500}\) × 100
= 20%

c) ഒരു മാസത്തെ സമ്പാദ്യം എത്ര രൂപയാണ്?
Answer:
പഠനത്തിനും തിരിച്ചടവിനും ചെലവായ തുക
= 2500 + 1250
= 3750Rs.

ശേഷിക്കുന്ന തുക = 12500 – 3750
= 8750Rs.

സാമ്പാദ്യം = 8750 ൻ്റെ \(\frac{1}{5}\) ഭാഗം
= \(\frac{1}{5}\) × 8750
= 1750 രൂപ

പ്രവർത്തനം – 8
ചതുര ചിത്രം

ഒരു സ്കൂളിലെ 5-ാം ക്ലാസ്സിൽ 5 ഡിവിഷനുകളുണ്ട്, 5-ാം ക്ലാസ്സിലെ ആൺകുട്ടികളുടേയും പെൺകുട്ടികളുടേയും എണ്ണമാണ് ചുവടെ ചതുര ചിത്രത്തിൽ. അതുപയോഗിച്ച് ചുവടെയുള്ള ചോദ്യങ്ങൾക്ക് ഉത്തരമെഴുതുക.
6th Standard Maths Annual Exam Question Paper 2021-22 Malayalam Medium 9
a) ഏതു ക്ലാസിലാണ് ആൺകുട്ടികളും പെൺകുട്ടികളും തുല്യമായത് ?
Answer:
5D യിലാണ് ആൺകുട്ടികളും പെണ്കുട്ടികളും തുല്യമായുള്ളത്

b) 5A യിലേയും 5D യിലേയും ആകെ ആൺകുട്ടികളെ ? പെൺകുട്ടികളെത്ര?
Answer:
5A യിലെ ആൺകുട്ടികൾ = 15
5D യിലെ ആൺകുട്ടികൾ = 20
ആകെ ആൺകുട്ടികൾ = 5A & 5D
= 15 + 20 = 35
5A യിലെ പെണ്കുട്ടികൾ = 20
5D യിലെ പെൺകുട്ടികൾ = 20
ആകെ പെൺകുട്ടികൾ = 20 + 20 = 40

c) 5-ാം ക്ലാസ്സിൽ ആകെ എത്ര പെൺകുട്ടികൾ ഉണ്ട്?
Answer:
5 ക്ലാസിലെ ആകെ പെൺകുട്ടികൾ
= 20 + 10 + 15 + 20 + 25
= 80

6th Standard Maths Annual Exam Question Paper 2021-22 Malayalam Medium

പ്രവർത്തനം – 9
ചതുരങ്ങൾ ചേർക്കാം

6th Standard Maths Annual Exam Question Paper 2021-22 Malayalam Medium 10
1) പട്ടിക പൂർത്തിയാക്കുക.
Answer:
6th Standard Maths Annual Exam Question Paper 2021-22 Malayalam Medium 11

2) ചതുരങ്ങളുടെ എണ്ണവും തീപ്പെട്ടിക്കൊള്ളിയുടെ എണ്ണവും തമ്മിൽ എങ്ങനെ ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു.
Answer:
തീപ്പെട്ടിക്കൊള്ളിയുടെ എണ്ണം
= 3 x ചതുരങ്ങളുടെ എണ്ണം + 1
ചതുരങ്ങളുടെ എണ്ണം = r
തീപ്പെട്ടികൊള്ളി എണ്ണം = m
ബന്ധം = m = 3r + 1

3) അക്ഷരം ഉപയോഗിച്ച് അവയുടെ ബന്ധം എങ്ങനെ സൂചിപ്പിക്കാം.
Answer:

Leave a Comment